ทฤษฎีครอบครัวแชงค์

มีเรื่องสงสัยและทฤษฎีเกี่ยวกับครอบครัวของแชงคฺ์ครับ อันนี้เป็นการคาดเดาและทฤษฎีนะครับไม่ต้องเชื่อก็ได้ คืออย่างที่รู้ว่าอุตะคือลูกบุญธรรมของแชงค์แต่อันนั้นคือในมูฟวี่ แต่ว่าอุตะมีในเนื้อเรื่องหลักซึ่งโผล่มาแค่เงาแต่ยังไม่มีบทเลยไม่รู้ว่าอุตะในเนื้อเรื่องหลักเป็นลูกบุญธรรมของแชงค์มั้บหรือมีความเกี่ยวข้องกันมั้ย ส่วนมากิโนะก็มีลูกแต่ยังไม่มีการเฉลยว่าใคนเป็นพ่อของลูกมากิโนะหลายคนเดาว่าเป็นแชงค์ แต่ก็ยังยืนยันไม่ได้ว่าเป็นแชงค์เพราะ อ.โอดะบอกแค่ว่า คนนั้นนั่นแหละ อืม คนคนนั้น หลายคนเลยคิดว่าเป็นแชงค์ที่เป็นคนมีลูกกับมากิโนะ แต่ผู้ใหญ่บ้าน เอส ลูฟี่ โจรภูเขา ตัดทิ้งไปได้เลย ซึ่งแชงค์ออกจากหมู่บ้านฟูชาสิบกว่าปีแล้วและไม่รู้ว่าจะกลับมามั้ยแต่ผมว่าถ้าแชงค์มีลูกกับมากิโนะจริงๆนะ แชงค์อาจจะกลับมาที่หมู่บ้านฟูชาช่วงที่ลูฟี่ฝึกอยู่เพราะตอนนั้นก็มีเวลาตั้ง 2 ปีเวลาเหลือเฟือมากที่แชงค์จะกลับมาหมู่บ้านฟูชา และด้วยความที่แชงค์เป็น 4 จักรพรรดิด้วยเลยทำให้สะดวกในการมาอีสบลูจากแกรนไลน์หรือนิวเวิลด์ และเวลา 2 ปีเผลอๆแชงค์อาจจะสามารถไปกล้บได้ตั้งหลายรอบเลยแต่น่าจะไปครั้งเดียว และตอนที่กลับมาก็อาจจะไปแต่งงานกับมากิโนะเพราะมากิโนะมีแหวนแต่งงานให้เห็นช่วงเดรสโรซ่า และหลังจากนั้นก็ไปมีลูกกันแล้วหลังจากนั้นหลายเดือนลูกก็คลอดออกมา แต่ผมแอบสงสัยว่าในรูปที่คนในหมู่บ้านฉลองที่เป็นปกมังงะลูกมากิโนะผมแดงๆแต่พอมาในอนิเมะทำไมผมเขียว??? แต่ผมชั่งเหอะน่านะได้สีผมจากแม่ และถ้าเป็นไปตามนี้อุตะเป็นลูกบุญธรรมของแชงค์ในเนื้อเรื่อง และมากิโนะมีลูกกับแชงค์ก็เท่ากับว่าจะได้ครอบครัวนีงซึ่งแชงค์เป็นพ่อ มากิโนะเป็นแม่ อุตะเป็นลูกบุญธรรม ลูกมากิโนะเป็นลูกแท้ๆและน้องคนเล็ก(ผมเป็นลูกเขย อิอิ😜😜) และเท่ากับว่าอุตะเป็นพี่บุญธรรมของลูกมากิโนะ ทุกคนคิดว่าไงกับเรื่องนี้ก็แสดงความเห็นมาได้นะครับ โปรดแสดงความคิดเห็นอย่างสุภาพและไม่ด่านะครับ😊😊😁😁😁
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่