ผิดมั้ยคะที่เรารู้สึกโกรธเพื่อนมาก

คือเรื่องมันเกิดที่รรค่ะ เราทำโทรศัพท์หายตอนพักเราเอาโทรศัพท์ไปโทรหาพ่อค่ะ(รรเราต้องเก็บโทรศัพท์ได้ตอนที่ครูให้ใช่หรือได้กลับตอนกลับบ้านค่ะ) เเล้วที่นี้พอมาตอนเย็นเราหาโทรศัพท์เราไม่เจอในชั้นเก็บโทรศัพท์ค่ะ เเล้วทีนี้เราก็หาอยู่เกือบขิตเลยค่ะ กังวนมาก เเล้วที่นี้ก็ได้ยินว่ามีเพื่อนฝากไว้ที่ครูเเล้ว เราก็หายกังวนเเล้วก็ใช่โทรศัพท์เพื่อนทักหาครูค่ะ เเล้วก็มีเพื่อนสองคนเดินมาหาเราเเบบดูกลัวเรามากๆ เเล้วก็บอกว่า เออ โทรศัพท์อยู่ที่ครูน่ะ เราไปห้องน้ำมาเลยไม่ได้บอก เเล้วตอนนั้นเราก็รู้ได้เลยค่ะ ว่าเพื่อนสองคนนั้นรู้สักพักหนึ่งเเล้ว ตั้งเเต่คาบเรียนสุดท้าย เราโกรธมาเเทนที่จะบอกตั้งเเต่รู้กลับมาบอกเราตอนที่เอาโทรศัพท์เเล้ว  เเล้วก็ทำท่ากังวนมาว่าเราจะด่า เเล้วพอเราเห็นสีหน้าก็ไม่ได้ด่านะคะเเล้วก็พูดไปดีๆ ไม่ให้เพื่อนสองคนนั้นรู้สึกผิด เเต่ในใจเราอยากจะด่ามาเลยค่ะ เเต่ก็สงสาร ถ้าด่าไปคงร้องไห้เเน่ สำหรับบ้างคนมันอาจจะเป็นเรื่องนิดเดียวเเต่คือเพื่อนสองคนนั้น หนึ่งเคยเป็นเพื่อนสนิทเรา เเล้วเพื่อนอีกคนหนึ่งก็เคยเป็นเพื่อนในกลุ่มที่รักมากเเต่พอมาเรื่องนี้กลับไม่กล้าบอกเรา เเล้วก็ทำท่าทางว่าเราจะด่า เราเลยเเบบเราหน้ากลัวขนาดนั่นมนสายด่าเเกขนาดนั้นเลยหรอ  เราก็เพื่อนคนหนึ่งเเกมั้ยอะไรเเบบนี้ค่ะ เราก็เลยเสียใจและโกรธมาก เราผิดมั้ยคะที่โกรธเพื่อนมากๆ

แสดงความคิดเห็น