เลือกโน้ตบุ๊คแบบไหนดีคะ

เราจะซื้อโน้ตบุ๊คแต่ว่าเราดูพวกสเปคไม่เป็นค่ะ เรามีงบแค่ประมาณสองหมื่น โน้ตบุ๊คเราจะใช้ทำงานเอกสารประมาน80% ที่เหลือก็จะมีดูหนังฟังเพลง เข้าเว็บ เฟส ไลน์ (อาจจะมีเปิดเว็บกับwordพร้อมกัน)  อยากถามงบเท่านี้ควรซื้อรุ่นไหนดีคะใครมีแนะนำบ้างไหม 
ปล.บ้านเราอยู่ต่างจังหวัดร้านโน้ตบุ๊คมีแค่แอดไวซ์ค่ะ ลองเข้าไปดูในเว็บมาแล้วแต่ก็ดูพวกสเปคไม่เป็นเลยมาขอคำแนะนำ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่