จริงๆแล้วอิจิโกะในบลีช เทพมรณะ เป็นตัวอะไรกันแน่*อาจมีSpoil

มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับตัวอิจิโกะ อิจิโกะมีสายเลือดของ ยมทูต+มนุษย์+ควินซี+พลังของฮอลโลว์ที่ได้รับต่อแม่มา ขอสอบถามพี่ๆเพื่อนๆหน่อยนะครับ
1.ตอนนี้อิจิโกะเป็นมนุษย์ แต่สามารถถอดวิญญาณออกได้ใช่ไหม
2.ชุดยมทูตของโกะเกิดขึ้นมาได้ยังไง
3.ถ้าคนธรรมดาผ่านกระบวนการฝึกที่อุราฮาระ ดันวิญญาณออกมาแล้วตัดโซ่กรรมแบบโกะจะสามารถเป็นผมทูตได้ไหม
4.โดนยูฮาบัช ดึงพลังออกจากตัวไปแล้วทำไมถึงยังสามารถเป็นยมทูตได้ทั้งที่พลังน่าจะหายไปเหมือนตอนใช้เก็ตซึกะขั้นสุดท้าย
5.พลังควีนซี่ของโกะทำไมถึงใช้ในร่างยมทูตได้
6.ดาบฟันวิญญานที่เล่มเเรกที่ได้จากลูเคียเกิดมาได้ไง
7.ถ้าโกะตายในร่างยมทูตวิญญานจะไปไหน
ที่ถามมาทั้งหมดผมก็พอเข้าใจได้ว่ามันคือสกิลพระเอก แต่มันก็อดสงสัยไม่ได้จริงอะครับ😄
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่