งาน Data Analyst ช่วงนี้หางานยากไหมครับ

ช่วงนี้ตลาดงาน Data analyst เป็นอย่างไรบ้างครับ

บริษัทรับคนยากไหมครับ พอดีช่วงนี้กำลังเรียนคอร์สของ google data analytics certificateใกล้จะจบแล้ว เลยเกิดคำถามว่าจะเรียนจบแล้วจะหางานยากไหมน้อ

พอดีจะย้ายสายงานจากวิศวะโยธา มาสาย Data นะครับ เคยมีพื้นฐาน python กับ prob & stat มาก่อนตอนเรียนมหาลัย เลยคิดว่าลงคอร์สเรียนเสริมความรู้ด้าน SQL กับ Visualization น่าจะเวิร์ค ความรู้ด้านภาษาอังกฤษผมก็โอเค แต่กังวลว่าจะมีอุปสรรคอะไรอีกไหมน่ะครับ งานรับคนยากไหมสำหรับผู้ที่เรียนจบไม่ตรงสาย...ประมาณนี้ครับ

ขอบคุณมากครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่