มีใครกินอาหารเสริมหลายๆตัวบ้างมั้ยคะ ช่วงนี้อินเกินไป เราจะเป็นโรคเกี่ยวกับตับไตไหมคะ

เราเป็นคนที่อินกับอะไรเป็นช่วงๆค่ะ ถ้าช่วงไหน อินกับการเลือกSkincare เราก็จะอินจัดกับพวกบำรุงผิวหน้าผิวตัว ครีมโลชั่น คือจะหามาประโคมทาไม่หยุด
   ช่วงไหนอืนกับการบำรุงผม ก็จะ หาพวกไบโอติน ซิงค์ บลาๆ มากิน เข้าสปาผม วันเว้นวัน
   แล้วมาช่วงนี้อินกับการกินอาหารเสริมมาก
เช้าตื่นมา คือน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น2เม็ด ถึงเวลาอาหารเช้า จะทาน วิตามินซี 1เม็ด กลูต้าไธโอน2เม็ด เกรปซีดอีก 1แคปซูล หลังอาหารทันที
   ก่อนนอน ก็กินเป็นไลโคปีน+คอลลาเจน อย่างละ2แคปซูล
    คือมันสัมผัสได้ถึงความผิวมีออร่าอะค่ะ ไม่ได้ขาวขึ้นแบบ เปลี่ยนเฉด แต่ว่า พอตากแดดแล้ว ไม่ค่อยแสบผิว แล้วก็ผิวสะท้อนแสง แบบเกินต้าน เลย ยิ่งหยุดไม่ได้ หาซื้อแบรนด์ต่างประเทศ อะไรต่างๆมากินอยู่เรื่อยไป
    มีใครที่เป็นแบบเราบ้างไหม หรือเราจะบ้าเกินไปที่ทำอย่างนี้ อนาคตไตเราจะยังดีไหมคะ พวกนี้ส่งผลเสียแก่ร่างกายมากไหม😅
   ไม่ต้องหลังไมค์มาถามยี่ห้อนะคะ เราหาสั่งจากพวกแอปทั่วไปนี่แหละค่ะ มันมีหลากหลายยี่ห้อ แต่เราก็พยายามเลือกที่เขื่อถือได้ค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่