ขอสอบถามผู้รู้เรื่องเฟรมจักรยานหรือจักรยานหน่อยครับ

คือจักรยานผมใช้มานานแล้วสีมันเปราะมันแตกผม เลยอยากทำสีใหม่หรือเคลือบคาร์บอนเรซิ่นดีครับ รถผมเป็นแบรนด์ Twitter เฟรมอลูมิเนียม ตะเกียบคาร์บอนครับ สีมันแตกเป็นลายๆครับเลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ว่าผมควรทำอย่างไรครับ และขอวิธีลอกสีเฟรมกับตะเกียบด้วยครับถ้าพวกพี่แนะนำให้ทำสีมากกว่าเคลือบคาร์บอนผมก็ขอให้พี่ช่วยแนะนำร้านที่รับทำแบบนี้ด้วยครับขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่