อยากเป็นนักร้องฟรีแลนซ์มีช่องทางไหนบ้างครับ

คือผมอยากหารายได้เสริมโดยการทำอาชีพเสริมที่ตัวเองชอบและคิดว่าถนัดหรือเป็นอาชีพในฝันเลยก็ว่าได้คือการร้องเพลง เพราะโดยส่วนตัวนะครับชอบร้องเพลงฟังเพลง การร้องก็คิดว่าได้ในระดับนึงแต่ไม่รู้ว่าร้องเพราะหรือร้องดีมั้ย เพราะไม่เคยมีใครมาตัดสิน ส่วนใหญ่ก็เพื่อนๆชมว่าเสียงดีนะแต่เราไม่รู้ว่าดีพอที่จะร้องเป็นอาชีพได้มั้ย ไม่เคยผ่านเวทีประกวดใดๆเลย มีแต่ร้องคาราโอเกะ แจมบนเวทีในการมงคลบ้างนานๆที เลยอยากได้ความคิดเห็นจากพี่ๆน้องๆนักร้องนักดนตรีอาชีพช่วยแนะนำหน่อยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่