เป็นนักวาดใช้ภาพจากแคนวาได้ไหม(สมัครProแล้ว)

สวัสดีค่ะ คือเรามีข้อสงสัยเกี่ยวกับการดึงรูปภาพองค์ประกอบ(vector) จากแอปแคนวาCANVAไปใช้ในงานวาดบนแอปวาดภาพอย่าง procreate Photoshop ได้ไหมคะ
อ่านกฎการใช้งานเรื่องลิขสิทธิ์แล้วยังรู้สึกกำกวมอยู่น่ะค่ะ ในกรณีที่เราใช้แบบโปรแล้วเราจะดึงหรือดาวน์โหลดพวกเวกเตอร์หลายๆ อันไปตัดต่อตกแต่งระบายสีทับหรือทำรวมๆ เพื่อไปเป็นองค์ประกอบเพียงส่วนหนึ่งในงานวาดของเราเหมือนอย่างการซื้อแปรงบรัช เบสรูปภาพ ภาพสต๊อก หรือโมเดล 3D อะไรแบบนี้ได้ไหมคะ ส่วนตัวคิดว่ามันก็เหมือนกันน่ะค่ะ แต่ก็ไม่มั่นใจว่าคนอื่นเขาคิดเหมือนเราไหมเพราะตอนคุยกับเพื่อนเพื่อนสงสัยว่าทำได้ด้วยหรอไม่โกงใช่ไหมเพราะมันดูง่ายไป(แต่ทรีดีก็ง่ายนะ แถมเราก็เสียเงินแล้วด้วยใช้เงินแก้ปัญหา)
ย้ำว่าเอาไปใช้เป็นแค่องค์ประกอบส่วนหนึ่งของงานนะคะ ไม่ใช่ว่าก็อปทั้งดุ้นแล้วเอาไปปริ้นหรือสกรีนขายไรงี้ เพราะด้วยความเป็นงานวาดก็จะต้องมีส่วนของคอนเซปต์ที่เราต้องคิดเองและตัวละครเราต้องวาดเองอยู่แล้ว องค์ประกอบที่จะใช้ก็เป็นเพียงส่วนของตกแต่งฉาก,ลวดลายเสื้อผ้าตัวละคร, เครื่องประดับ อะไรแบบนี้น่ะค่ะ
จึงอยากมาถามผู้รู้เกี่ยวกับสิทธิ์การใช้งานเพื่อความมั่นใจน่ะค่ะ
ขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้านะคะ.
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่