สต๊อคโฮม นอกจากในเมือง มีที่ไหนน่าเที่ยวอีกครับ ดูแล้วเวลาน่าจะเหลือ

วางแผนผิดพลาดนิดหน่อย(คิดเอง) ไปครั้งแรก ก็คิดว่าเก็บให้ครบ รอบเดียว 5 วันเต็มๆ เครื่องถึงเช้า แล้วกลับจากสต๊อคโฮม สองทุ่มกว่าของวันที่ 5

ทีนี้จากที่ดูรีวิว เหมือนที่เที่ยวหลักๆ เที่ยว 1-2 วันก็จะหมดแล้ว และส่วนใหญ่ ก็คือมิวเซียม ซึ่งไม่ค่อยถูกจริตเท่าไหร่
อยากทราบว่า ถ้ามีเวลาเหลือ สามารถเดย์ทริป ไปเมืองใกล้ๆ ที่ไหนน่าสนใจบ้างครับ

ในสต๊อคโฮม ใช้บัตรรถไฟฟ้าแบบไหนครับ มีแบบรายวัน หรือราย 5 วันไหมครับ
หรือมีแบบเหมาสำหรับนักท่องเที่ยวไหมครับ เช่นรวมรถ เรือ เข้าชมมิวเซียม

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่