ความหนึบของริมเบรค 105-5800 กับ Dura-Ace R9100 ต่างกันมากขนาดไหนครับ

สวัสดีครับ มีแผนจะเปลี่ยนอุปกรณ์ชุดขับของจักรยานคันเก่าครับ เป้าหมายหลักๆเลยคือลดน้ำหนักครับ

ใครพอมีปสก.ใช้งานทั้งคู่บ้างมั้ยครับ? เล่าให้ฟังบ้างครับ

ปล.ตีนผีก็มีแผนจะเปลี่ยนเป็น R9100 เหมือนกันครับ เห็นว่าความนุ่มนวลของตีนผีรุ่นใหม่ๆมันน้อยลงแต่มันเปลี่ยนเกียร์ได้เร็วขึ้น จริงเท็จแค่ไหนครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่