พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำว้ากอ (ประจวบคีรีขันธ์)

พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำหว้ากอ ประจวบคีรีขันธ์
อำเภอเมืองประจวบคีรีขันธ์ จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
เปิดให้เข้าชม : 09.00-16.00 น. ทุกวันไม่เว้นวันหยุดราชการ 
ค่าเข้าชม : ผู้ใหญ่ 50 บาท เด็ก 30 บาท 

ไปย้อนวัย ความเป็นเด็กกันครับชมสัตว์ในโลกใต้น้ำที่น่ารัก 

พิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำหว้ากอ เป็นส่วนหนึ่งของ อุทยานวิทยาศาสตร์พระจอมเกล้า ที่ตั้งอยู่ใน จังหวัดประจวบคีรีขันธ์
โดยภายในจะมีพื้นที่จัดแสดงทั้งหมด 3,600 ตารางเมตร
ภายในอาคารจะจัดแสดงนิทรรศการและจัดแสดงพันธุ์สัตว์น้ำที่หลากหลายตามระบบนิเวศของ
แหล่งน้ำทั้งแหล่งน้ำจืด แหล่งน้ำกร่อย และ ทะเล

ด้านหน้ามีรูปปั้นโลมาครับ

ต่อคิวซื้อตั๋วกันเลย.....

พร้อมเรียนรู้ล่ะครับ....
พื้นที่เป็น 6 โซน ด้วยกันค่ะ คือ โซนอัศจรรย์โลกสีคราม โซนจากขุนเขาสู่สายน้ำ โซนสีสันแห่งท้องทะเล โซนเปิดโลกใต้ทะเล โซนพิพิธภัณฑ์สัตว์น้ำ และ โซนกิจกรรมปฏิบัติการ 

ขวามือก่อนเข้าอาคารจะมีจุดนี้ให้ถ่ายรูปครับ.

ซ้ายมือก็มุมน้อยเลยครับ

อุโมงค์ปลา  ปลาตัวใหญ่เลยครับ

เปิดโลกใต้ทะเล

ตื่นตาสำหรับเด็กๆเลย

มีทั้ง ตู้ปลาขนาดใหญ่ และ อุโมงค์ปลา 

สถานที่ด้านนอกกว้างขวาง มีที่จอดรถสะดวกสบาย บรรยากาศติดชายทะล 
ขอบคุณที่รับชมครับ / Tin
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่