ผู้ชายที่มาทำดีกับเราแล้วจู่ๆก็เย็นชา เพราะอะไรคะ

มีพี่ที่รู้จักในที่ทำงานอายุน่าจะ40++แล้วค่ะ
แรกๆมีขนมมาฝากบ่อย ชอบแวะมาชวนคุยถามนั่นนี่ ปล่อยมุขตลก จนบางทีเราแอบคิดเลยว่าเขาชอบเราหรือเปล่านะกับคนอื่นเขาก็ยิ้มพูดคุยแต่ไม่อะไรมากเหมือนเรา  มีสบตากันบ่อยโดยบังเอิญ และเวลาพูดคุยเขาชอบจ้องหน้าเรา ลึกๆเราก็ปลื้มๆเขานะแต่ไม่ได้แสดงอะไร
แต่พักหลังมานี้ พี่เขาไม่แวะมาพูดคุยเหมือนเมื่อก่อน เวลาคุยก็คุยเฉพาะเรื่องจำเป็นเรื่องงานไม่ค่อยยิ้มแย้มกับเรา บางทีทำเหมือนเมินเรา ไม่ทักทาย ไม่มอง แต่ก็ยังพอรู้ว่าเราทำอะไรกับใคร บ้างในที่ทำงาน แต่ดูเย็นชามากๆผิดกับตอนแรกเลยค่ะ อยากรู้ว่าเป็นเพราะอะไรหรอคะ เราคงไม่กล้าถามแอบเสียดายโมเมนต์ดีๆ เพราะช่วงนั้นก็แอบทำให้เราสดใสเหมือนกันนะ  เขาเกลียดอะไรเรารึป่าว -.-" ทำเหมือนไม่ชอบหน้าเราเลยค่ะ เว้นจากเราทักทายสวัสดีก่อนก็จะยิ้มตอบกลับ แล้วก็เย็นชาใส่อยู่ดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่