ตอนนี้คุณยังซื้อแผ่น DVD กับ BLU-RAY กันอยู่ไหมครับ (วันนี้แวะร้าน Boomerang ร้านเล็กลงมาก)

ส่วนตัวผมยังซื้ออยู่บ้างนานๆที หนังใหม่ๆไม่ค่อยได้ซื้อ จะเลือกเฉพาะเรื่องที่ชอบจริงๆ เพราะหนังเรื่องเก่าๆดังๆระดับตำนานขึ้นหิ้งก็มีครบหมดแล้ว ส่วนหนังใหม่ๆที่ไทยก็ไม่ค่อยทำแผ่นออกมาขายแล้ว เท่าที่เห็นตอนนี้จะเหลือแค่ Sony กับ Paramount ส่วน Disney Fox Warner Universal DreamWorks ตอนนี้ไม่ได้ทำแผ่นออกมาขายแล้ว

และเดี๋ยวนี้จะดูใน Netflix HBOGO Disney+ ที่สมัครไว้เป็นหลัก ทำให้ซื้อแผ่นน้อยลงมาก แล้วพวกคุณยังซื้อแผ่นกันอยู่ไหมครับ

ป.ล. วันนี้แวะร้าน Boomerang เซ็นทรัลปิ่นเกล้า หลังจากที่ไม่ได้ไปมาเป็นปี ร้านจากที่เมื่อก่อนจะเป็นห้องใหญ่เดี่ยวๆ ปัจจุบันออกมาตั้งอยู่ข้างนอกเหมือนเป็นบูธเล็กๆ พื้นที่น้อยลงมากๆเห็นแล้วใจหายเหมือนกัน ไม่รู้จะอยู่ได้อีกนานไหมเพราะที่อื่นๆก็ปิดไปแล้วหลายสาขา กลัวต้องปิดเหมือนร้าน Mangpong Cap ช่วยมาอุดหนุนกันหน่อยนะครับร้าน Boomerang จะได้ยังอยู่ต่อไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่