ขอคำชี้แนะเรื่องยางหน่อยครับ

ยางขนาด 185/55R16
ผมกำลังตัดสินใจเลือกระหว่างสองรุ่นนี้ครับ คือ
1. DEESTONE  รุ่น Premium Tourer RA01
2. GOODRIDR รุ่น RP88

2 รุ่นนี้ รุ่นไหน คุ่มค่าและใช้งานได้ดีกว่ากันครับ

ยางเดิมผมใช้ Yokohama ae50 แตกไป 1 เส้น เลยกะว่าจะเปลี่ยนแค่คู่หลังหรือคู่หน้าครับ

การใช้รถ ส่วนมากใช้ขับไปทำงานไปกลับไม่เกิน 10 กม. นานๆทีจะวิ่งข้ามจังหวัดครับ ความเร็วขับขี่ประมาณ 80-140 กม./ชม. ครับ ส่วนมาก 100 กม./ชม. ถนนจะเป็นชาญเมือนของเชียงใหม่ เป็นทางโค้งบ้างมีเขาบ้างครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่