UPS ผมดับเอง

UPS ผมแบตเสื่อมก็เลยซื้อแบตใหม่ที่ขนาดใหญ่ขึ้นนิดหน่อยมาใส่ (12v7.2ah > 12v8ah)
ผมทดสอบเสียบเฉพาะหน้าจอคอม(คอมต่อไฟตรง)ตอนแรกใช้งานได้ปกติ ลองดึงปลั๊กออกก็สลับโหลดปกติ
แต่พอใช้งานต่อเนื่องหลายๆชั่วโมง อยู่ดีๆมันสลับโหมดเองแว๊บนึงเหมือนอาการไฟตก(แต่คอมที่ต่อไฟตรงใช้ได้ปกติ)
เป็นแบบนี้มาหลายรอบแล้ว อันนี้ปกติไหม แล้วถ้ามันผิดปกติผมต้องเช็คอะไรตรงไหนครับ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 8
สรุปเคสนี้
สวิตซ์ไฟหน้าเครื่องผมมีปัญหาครับ
พอลองต่อไฟตรงแบบไม่ต้องผ่านสวิตช์แล้วหายเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่