มีกี่แบรนด์ดังใช้เพชรCVDบ้าง

อยากมาแชร์เพื่อนๆอัพเดทแบรนด์ที่ใช้เพชรแล็บมาทำเครื่องประดับค่ะ
และอเมริกาตอนนี้เจาะตลาดเพชรแล็บสำเร็จแล้ว

4 แบรนด์ดัง ที่ตอนนี้หันมาใช้เพชรแล็บ มีแบรนด์อะไรกันบ้าง มาดูกันค่ะ

แบรนด์แรก "PANDORA"
ตอนนี้ออกมาประกาศแล้วว่า จะหยุดใช้เพชรจากธรรมชาติ ที่ได้มาจากการทำเหมือง แล้วหันมาใช้เพชรแล็บ 100% ค่ะ โดยการเปลี่ยนแปลงครั้งนี้ ทาง CEO ของเขาได้ออกมาพูดแล้วค่ะว่า ทางแบรนด์ PANDORA อยากสร้างความยั่งยืนทางสิ่งแวดล้อม

แบรนด์ที่ 2 "Swarovski" เมื่อปีที่แล้ว Swarovski ได้เปิดตัว collection ใหม่ ชื่อ Swarovski Created Diamonds ซึ่งคอลเลคชั่นนี้ จะมีทั้งแหวน ต่างหู สร้อยข้อมือ แล้วก็สร้อยคอที่ทำมาจากเพชรแล็บทั้งหมด ตามสโลแกนของแบรนด์ที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม

แบรนด์ที่ 3 "TAGHeuer" โดยเมื่อปีที่แล้วนะคะ TAGHerer ได้ปล่อยนาฬิกาออกมาใน Series Carrera Plasma ซึ่งทุกเรือประดับไปด้วเพชร #LabGrowmDiamond ทั้งหมด ซี่งได้รับความสนใจล้นหลามมากเมื่อปีที่แล้ว และในปีนี้ได้ปล่อยออกมาอีก 2 รุ่นค่ะ

แบรนด์ที่ 4 "Breitling" เป็นแบรนด์นาฬิการะดับโลกของประเทศสวิสเช่นกันค่ะ โดยทางแบรนด์ได้ออกมาประกาศนะคะ ว่าภายในปี 2024 ทางแบรนด์จะหันมาใช้เพชรจากแล็บทั้งหมด

**และทั้งหมดนี้นะคะ ก็คือ 4 แบรนด์ดังที่หันมาใช้เพชรจากแล็บค่ะ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่