ถามคุณผู้ชายค่ะ รักแฟน แต่ทำไมอยากมีกิ๊กอีกคะ??

เหตุเกิดจากเจ้าของกระทู้ได้มีโอกาสนัดเจอเพื่อนๆและรุ่นพี่ที่เป็นผู้ชายค่ะ ทั้งหมด4คนถ้วน แต่ละคนมีเรื่องราวดังนี้
1. คบกับแฟนมา 8ปี เพิ่งเรียนจบเมืองนอกกลับมากำลังจะแต่งงานปีหน้า ตอนไปอยู่เมืองนอกก็แอบมีกิ๊ก 2-3คนโดยบอกกับแฟนตรงๆเลยว่าขอมีแก้เหงา กลับไทยแล้วก็จบ มาแต่งงานกับเทอ ซึ่งแฟนก็ยอม (แอบช็อก55555)
2. แต่งงานแล้ว บอกว่ารักแฟนคนเดียว แต่แอบไปเที่ยวสาวๆอยู่บ่อยๆ
3. คบกับแฟนมา3ปี บอกว่ารักแฟนคนเดียว จะแต่งกับคนนี้แน่ๆ แต่ยอมรับว่าชอบทักคุยกับผู้หญิงคนอื่นไปเรื่อยแต่ไม่จริงจัง
4. คบกับแฟนมาปีกว่า บอกว่าไม่เคยทักคุยกับผู้หญิงคนอื่น แต่ชอบไปเต้นๆๆกับผู้หญิงเวลาเที่ยวผับ

จากที่คุยกับทั้ง4คน สิ่งที่เหมือนกันคือ ทุกคนยืนยันว่า "รักแฟนคนเดียว" อันนี้ในมุมผู้หญิง เราก็เถียงไปค่ะว่า ถ้ารักแฟนจริงจะไม่กล้าไปยุ่งหรือคุยกับคนอื่น หรือทำไรก็ตามที่จะทำให้แฟนเสียใจเลย แต่เขาก็ยืนยันกันกลับมาค่ะว่ากับคนอื่นแค่เอาสนุกเฉยๆ แค่พอชุ่มฉ่ำหัวใจ ไม่ได้รัก -_-

เราไม่ค่อยเข้าใจค่ะ มันทำได้จริงหรอคะ แบบว่าไปกิ๊กกั๊กกับคนอื่นแต่ควบคุมความรู้สึกว่าอันนี้คือเล่นๆนะ ตัวจริงคืออีกคนอะค่ะ พอฟัง4คนนั้นพูดแล้วแอบกังวลว่าแฟนเราก็มีหญิงไหมเนี่ย5555
คุณผู้ชายมาแชร์คำตอบกันได้นะคะ ขอบคุณค่ะ^^
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่