สอบถามหน่อยครับ เรื่องนํ้ามันเครื่อง

ผมใช้ almera ปี 13 เกียร์ M/t ควรเปลี่ยนนํ้ามันเครื่องเบอร์อะไรดีครับ ไมล์190000 แล้ว
กับ มิตซูเก่าๆ เครื่อง แคมคู่ น่าจะ 4g63 ควรใช้นํ้ามันเครื่องเบอร์ไหนดีครับ
ปล. เกี่ยวไหมครับที่นํ้ามันเครื่องยังไม่ได้เปลี่ยน แต่ไม่เลยระยะกิโล จะทําให้รถอืด
ปล 2. almera เร่งไม่ค่อยขึ้น (ขึ้นแค่สะพานข้ามคลองแทบไม่รอด) เป็นที่สาเหตุไหนได้บ้างครับ เปลี่ยน คอลย์ หัวฉีต หัวเทียน ครัช แล้วครับ

ขอบคุณมากครับ

เพี้ยนขอบคุณอมยิ้ม07

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่