ช่วยแนะนำแผนเที่ยวใต้ครับ

รบกวนแนะนำแผนการเที่ยวใต้หน่อยครับ สุราษฎร์ ตรัง พังงา กระบี่ ภูเก็ต เดินทางด้วยรถยนต์จาก กทม  10-17 ธันวาคม

ขาไปสุราษฎร์ขับไม่รีบ อยากแวะสัก 2-3 จุดที่น่าสนใจ แนะนำให้ด้วยครับ
เมื่อไปถึงสุราษฎร์ที่เที่ยวที่อยากปักหมุดแน่ ๆ คือ เขาสก เขื่อนเชี่ยวหลาน เขาตาปู หมูย่างเมืองตรัง ที่เหลือวานแนะนำหน่อยให้เหมะกับเวลา 8 วันนี้ ได้หมด ธรรมชาติ สถาปัตยกรรม วัฒนธรรม วัดวาอาราม
ไม่เคยลงใต้แบบไปเที่ยวยาว ๆ แบบนี้ (แค่เคยไปภูเก็ตครั้งเดียว แต่ก็เป็นแบบไปทำงาน 2-3 วัน)
รบกวนแนะนำแผนการเที่ยวที่เหมาะสมครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่