walkman เครื่องไม่โชว์ปกอัลบั้มเพลง มีวิธีแก้ไขมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
เรามี sony walkman a45 คือเราต้องการเอาเพลงลงเครื่องค่ะ
เราก็ลากลงโฟเดอร์ปกติ แต่เพลงที่เอาลงมันมีหน้าปกอยู่แล้วนะคะ
ไม่ใช่เพลงที่ไม่มีหน้าปก แต่พอเอาลงเครื่อง หน้าปกมันไม่โชว์ค่ะ พอจะมีวิธีแก้ไขมั้ย 
เราใช้my3tapแล้ว กรณีนี้เหมือนมันใช้ได้กับเพลงที่ไม่มีปกอัลบั้ม พอใส่ในแอปไป แอดปกอัลบั้ม
มันก็ขึ้นมาให้ค่ะ แต่กรณีนี้เราเหมือนมันมีปกอยู่แล้ว ไฟล์flac

ปล.เมื่อก่อนเราลากไฟล์ลงโฟเดอร์ปกติค่ะ ถ้าไฟล์ไหนมันมีปกอัลบั้ม เข้าเครื่องไปมันก็โชว์ปกตินะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่