ปลาคาร์ฟเล็ก ปล่อยลงบ่อปลาคาร์ฟใหญ่ได้ไหมครับ

สวัสดีครับ
ผมเลี้ยงปลาคาร์ฟมาได้ 3 ปี ในบ่อ ทีนี้ทำการซื้อปลาใหม่มาอีก 1 ตัวแต่เป็นปลาเล็ก ทำการกักโรคเรียบร้อย
พอปล่อยลงบ่อเก่าร่วมกับพี่ๆ อยู่ได้สัก 3-4 วัน ตัวเล็กมีอาการแยกตัวอยู่ที่มุม เราจึงเข้าไปสังเกตุ พบว่าที่ลำตัวมีแผล 1 จุด ที่คลีปบนมีแผล1จุด เหมือนโดนปลาพี่ๆกัดรึเปล่า

ตอนนี้แยกออกมาอยู่ที่กักโรคแล้ว

ผมขอความรู้หน่อยครับ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่