มีเรื่องคิดไม่ตกว่าจะซื้อหรือเช่าคอนโด แถวสาทร ดีค่ะ เหล่าเทพเซียนคอนโดช่วยทีค่ะ

เรื่องมีอยู่ว่าจะเอาเจ้าตัวเล็ก 2 คน เข้า ป.1 และอ.1 อัสสัม แผนกประถม แถว สาทร คิดจะอยู่ยาว 12-15 ปี มีบ้านอยู่แล้วแถวนนทบุรี ทำงานแถวรัชดาและเจริญกรุง

สนใจคอนโดแถวรถไฟฟ้า สถานีเซนต์หลุยส์ ลังเลว่าซื้อหรือเช่าดีค่ะ
ถ้าเช่าก็ไม่ต้องกลัวติดมือ แต่ต้องจ่ายค่าเช่าทิ้งโหด แบบ 2 ห้องนอน ก็ 25,000 อัพ
ถ้าซื้อก็คิดไม่ออกว่าเอาแบบ 2 นอน หรือ 1 นอน และ ก็กลัวลูกจบขายไม่ออก ติดมืออีก
คิดวนๆมาหลายเดือนแล้ว เพี้ยนสะอื้นเพี้ยนเบลอค่ะ

ขอความเห็นผู้ใความชำนาญด้านนี้ หรือผู้มีประสบการณ์ ช่วยแชร์หน่อยค่ะ เพี้ยนปูเสื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
กลัวสิ่งใด
ก็อย่าเลือกสิ่งนั้น

หากแม้นว่า ใครๆก็บอกให้ซื้อดีกว่า

แต่ถ้ามันไม่ใช่แนวทางที่ตรงกับความต้องการของเรา ก็เปล่าประโยชน์
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่