ปัญญาปล่อยวางเรื่องการเรียนเพราะผิดหวังและกลัวผิดหวัง

ก่อนอื่นกระทู้นี้ผมอยากจะระบายและก็พูดคุยกันนะครับ ต้องอธืบายก่อนว่าผมเกิดที่ประเทศไทย อยู่ตั้งแต่1ขวบจน18ปี แต่พ่อแม่เป็นคนที่ไม่ใช่สัญชาติไทย ผมเลยไม่ได้ถือสัญชาติไทยจนถึงตอนนี้ เวลาจะสมัครเรียนผมก็ต้องใช้passportแล้วทำวีซ่านักเรียน แล้วปัญหามันเกิดในตอนปิดเทอมปลายภาคเทอม2 ตอนนั้นpassportกำลังจะหมดอายุ เลยจำเป็นต้องกลับไปประเทศที่ผมถือสัญชาติ จากนั้นเวลาในการทำpassportก็กินเวลามาจนปลายเดือนกรกฎาคม66 ตอนนั้นเหลือเวลาประมาณ1อาทิตย์ ผมต้องทำงานทั้งหมด แล้วอ่านหนังสือเพื่อสอบ ช่วงเวลาที่ผมไปตปท แล้วกลับไทยมันประมาณ3เดือนครับ และใช่ผมต้องทำงานทั้งหมดและอ่านหนังสือ ผมรู้และเข้าใจว่าผมต้องทำงานแน่ๆ กลับมาก็เหลือ3วันสอบกลางภาคแล้วครับ ไม่เคยเป็นแบบนี้เลย ควรจะทำยังไงดีครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่