มีเพื่อนแบบนี้ทำไงดีคะ?

มีว่ามีเพื่อนคนนึงให้ชื่อว่าเอนะคะ เราชอบคนนั้นนึงค่ะ ก็รู้สึกแปลกๆ แบบว่าเหมือนเอพยายามอะคะ เวลาเจอพี่คนนั้นเอก็จะบอกว่าพี่เขามองเราอีกแล้วอะ พี่เขามาคุยกับเราด้วย พี่เขามาอย่างนู้นอย่างนี้จนทำให้รู้สึกว่าเหมือนเอชอบเองเลยละค่ะ เวลาพี่คนนั้นลงเสปคในสตอรี่เราก็จะส่งให้เอดูค่ะ บางข้ออาจจะตรงกับเรา เราเลยส่งไปแบบกรี๊ดด ไรงี้ค่ะ แบบเพื่อนก็จะตัดพ้อตลอด ว่า เขาอาจจะชอบคนอื่นรึป่าว เขาชอบคนนั้นรึป่าว มีคนชอบเขาตั้งเยอะ เราคิดว่ามันตัดกำลังใจเราอะค่ะ ตัดความมั่น 😢 เราควรทำยังไงดี คนอื่นคิดว่ามันแปลกมั้ยคะทีเพื่อนทำแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่