[CR] กบกับหมูพาเที่ยว เกาหลีใต้ โซล-ปูซาน 9 วัน 8 คืน พาเที่ยวสกี หิมะ พร้อมลูกเล็ก

สวัสดีครับ หลังจากห่างหายจากการรีวิวไปนาน วันนี้จะพาไปเที่ยวเกาหลี 9 วัน 8 คืน พร้อมลูกเล็ก

ทริปนี้เดินทางเดือนธันวาคม ปี 2565

จะค่อยๆเล่าแพลนการเดินทางให้ฟังกันนะครับ

สำหรับท่านใดที่พาลูกเล็กไปด้วย ต้องเตรียมของและอุปกรณ์ค่อนข้างมาก โดยเฉพาะเรื่องการรับประทาน

ของทางผมเองให้ลูกดื่มนมจากเต้าคุณแม่เลย ไม่ผ่านเครื่องปั้ม จึงสะดวกเวลาพกอุปกรณ์ 

ซึ่งเตรียมตัวล่วงหน้าในการฝึกประมาณ 4 เดือนก่อนเดินทางได้ครับ

ส่วนอุปกรณ์ในเรื่องของยานั้น จะเน้นไปในเรื่องของยาแก้ไข ยาพ่นจมูก ยาแก้แพ้ เป็นต้นครับ

รอบนี้เดินทางด้วยสายการบินไทย เครื่องออกตั้งแต่เช้า ถึงประมาณช่วงบ่าย 3 ได้ครับ 

เราตื่นกันตั้งแต่ช่วงตี 1-2 พาลูกอาบน้ำแต่งตัวด้วยความรวดเร็ว และขึ้นแท๊กซี่ไปสนามบินสุวรรณภูมิครับ
รอบนี้เดินทางพร้อมหมูตัวเล็กมาด้วยครับ เตรียมพร้อมมาอย่างดี
การบินไทยจะมีจุดเช็คอินค่อนข้างหลายจุด ต้องลองสอบถามจุดเช็คอินก่อนนะครับ
เนื่องจากตอนแรกผมและครอบครัวเองก็ไปต่อแถวผิดช่วงประตูที่ 1 เช่นกันครับ
สำหรับการเดินทางไปเกาหลีใต้ เราต่อแถวกันที่ Row H นะครับ
หลังจากผ่าน ตม. เรียบร้อยแล้ว ก็มาหาอะไรรองท้องกันที่ Miracle Lounge นะครับ
ใช้สิทธิบัตรเครดิตกสิกรไทยครับ มีอะไรให้ทานค่อนข้างเยอะ อิ่มทีเดียวครับ
แต่ต้องรีบไปนิดหนึ่ง เนื่องจากช่วงสาย คนจะค่อนข้างเยอะครับ
ขึ้นเครื่องบินแล้วครับ และเป็นการขึ้นเครื่องบินครั้งแรกของลูกด้วยครับ
ขึ้นเครื่องปุป หลับทันทีเลย ตอนแรกก็กังวลพอสมควรเลยครับว่าลูกจะร้องงอแง
พอตื่นปุป ก็มานั่งเล่นเลยครับ
กรณีเด็กต่ำกว่า 2 ปี สามารถเลือกเป็นนั่งตักผู้ใหญ่ได้นะครับ
ชื่อสินค้า:   โซล เกาหลีใต้
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่