ยกเลิกของshopee ขอคืนเงินแล้ว แต่ของยังมาส่ง J&T เซ็นรับเองด้วย

สวัสดีค่ะ ตามหัวข้อเลยค่ะ เราสั่งของมาอาทิตย์กว่าๆ ของติดอยู่ที่ศูนย์นึงของ J&T ตั้งแต่ไม่กี่วันแรก ติดมาอาทิตย์นึบไม่ขยับ แล้วเรารีบใช้ของ เราติดต่อทางผู้ขายก็ไม่ตอบค่ะ เหมือนเป็นข้อความอัตโนมัติอันเดิมๆตอบมา  เราซื้อแบบSpaylater พอกดยกเลิกเลือกเหตุผลว่าไม่ได้รับสินค้า แล้วแนบรูปสถานะสินค้าไป ก็อนุมัติเลยค่ะ

แล้ววันถัดมา ขนส่งโทรมาบ่ายๆแต่เราไม่ได้รับ เราไม่สะดวกและไม่รุ่ว่าใคร  ตอน5โมงเย็นเราโทรกลับไปถึงรู้ว่า J&T เขามาวางของไว้หน้าบ้านเรา แล้วเราบอกเขาในทรศว่าเรายกเลิกแล้วนะคะ ได้เงินคืนแล้วค่ะ (ซึ่งตรงนี้เป็นpaylater เรายกเลิกแล้วอนุมัติ เราเลยขอสรุปว่าเหมือนได้คืนแล้ว)   

ขนส่งบอกว่างั้นจะเซ็นรับแทนเลยนะ พูดเร็วๆอะไรสักอย่างเราฟังไม่ค่อยทัน 

พอเขาวางสาย เรามาดูในระบบถึงรู้ว่ามีของมาส่งหน้าบ้านแล้วเซ็นรับแทนเรียบร้อย ซึ่งไม่ใช่ลายมือเรา

กรณีแบบนี้เราต้องทำยังไงคะ  ทักร้านไปร้านก็ตอบอัตโนมัติกลับมา  
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่