Assassin’s Creed Origins กับ assassin's creed odyssey ภาคไหนน่าเล่นกว่ากัน

กระทู้คำถาม
ขอคนที่เล่นรจบแล้วมารีวิวหน่อยครับว่า 2 ภาคนี้อันไหนน่าเล่นกว่ากันจุดด้อยจุดดีของเกม 2ภาคนี้ครับ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 6
Origins จะเน้นที่เนื้อเรื่อง
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

Odyssey จะเด่นที่เกมเพลย์
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้

โดยรวม ผมชอบ Odyssey มากกว่าโดยส่วนตัว แต่ผมอยากให้เล่น Origins ก่อนเพื่อลองเชิงว่าชอบหรือเปล่า เพราะเนื้อเรื่องติดตามง่ายกว่า จบเร็วกว่า ระบบซิมเปิ้ลกว่า ถ้าชอบแล้วอยากลองอะไรที่แอดวานซ์กว่านี้ค่อยลง Odyssey ก็ได้ครับ หรือจะเล่นภาค Odyssey มาก่อนก็ได้ เพราะผมก็เริ่มจากเกมนี้เหมือนกันค่อยย้อนกลับไปเล่นภาคก่อน 555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่