อะไรคือ "เสน่ห์" ที่ทำให้คุณชอบเกมตระกูล Assassin's Creed ครับ

กระทู้สนทนา
หลังจากผมได้เล่น ภาค2 และ syndicate จบ
ก็รู้สึกเริ่มอินในความassassin 55 

ผมชอบความเท่ของตัวละคร ที่ชุดประจำตัวต้องมี hiddle blade กับฮู้ด

ชอบการไต่กำแพงที่รวดเร็วแบบนักวิ่ง ปากัว

จริงๆแค่ 2 อย่างนี้ก็ตกผมเต็มๆแล้ว

แล้วเพื่อนๆหละ คิดว่า เสน่ห์ของเกมนี้คืออะไร

ป.ล (3ภาคหลังถึงจะไม่ค่อย assassin แต่ผมก็อยากเล่นอยู่ดี เหตุผลสั้นๆง่ายๆคือ มันน่าเล่น! ทั้งสถานที่ บรรยากาศมันดึงดูดจริมๆ)

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่