จากรามหัวหมากไปสถานีกลางบางซื่อยังไง

เป็นคนตจว. ไม่รู้การเดินทางในกทม.เลย
แต่ศึกษามาแล้วว่า ถ้าจากสถานีกลางบางซื่อไปรามหัวหมาก
ต้องนั่ง mrt ลงสถานีเพชรบุรี แล้วขึ้นท่าเรืออโศกลงท่าเรือราม 53

แล้วถ้าจากรามไปสถานีกลางบางซื่อ ใช้วิธีเดินทางเดิมได้เลยไหมครับ
รอเรือที่ท่าราม 53 แต่ต้องเป็นเรือที่มาจากฝั่งขวามือใช่ไหมครับ
แล้วลงท่าอโศก ขึ้น mrt เพชรบุรีไปบางซื่อเลย
แบบนี้ถูกต้องไหมครับ

หรือมีวิธีการอื่นอีกไหมครับ
เป็นไปได้อยากได้วิธีที่ประหยัดที่สุด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่