ไปวีซ่าเช้งเก้น (เยี่ยมเยือนเยอรมัน) จดทะเบียนสมรสที่ประเทศเดนมาร์กใช้เอกสารอะไรบ้าง?

สวัสดีค่ะ เข้าเรื่องเลยนะคะ พอดีมีแพลนจะไปเยี่ยมแฟนคนเยอรมันที่ประเทศเยอรมัน แต่ได้ยินมาว่าสามารถจดทะเบียนสมรสที่ประเทศเดนมาร์กได้ด้วย อยากถามว่า
1. เอกสารที่ต้องใช้มีอะไรบ้าง (ขอแบบละเอียด)
2. ข้อดี ข้อเสียของการไปวีซ่าเช้งเก้น(เยี่ยมเยือน) แต่จดทะเบียนสมรสที่เดนมาร์กมีอะไรบ้างคะ 

ทั้งนี้เพื่อประกอบการตัดสินใจค่ะ ว่าควรแต่งที่นั่นดีไหมเพราะกลัวจะยุ่งยากภายหลัง
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่