กัญชา - คุณสมบัติ และ สารสำคัญในกัญชาแต่ละเกรด

สวัสดีครับ เรียนสอบถามผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญครับ

ปัจจุบันตามที่เราทราบกันว่ากัญชาในท้องตลาดในประเทศไทยนั้นถูกแบ่งเป็นหลายเกรด จึงอยากเรียนถามครับว่าคุณสมบัติ และสารสำคัญในแต่ละชั้นเกรดของกัญชาในไทยนั้นเค้าแบ่งกันอย่างงัย ประกอบด้วยอะไรบ้าง (คุณสมบัติ-สารสำคัญ-สิ่งต้องห้าม) ข้อมูลเบื้องต้นผมสามารถหาได้จาก google ซึ่งยังพบว่ารายละเอียดยังไม่ครบถ้วน จึงเรียนขอความรู้จากผู้รู้ ผู้เชี่ยวชาญ นำเสนอ ชี้แนะ ชี้นำ เพื่อเป็นองค์ความรู้แก่สาธารณะชน ซึ่งเชื่อว่าข้อมูลที่เราค้นหายังคงไม่ตกผลึกเท่าที่ควร หรือเป็นความลับในเชิงธุรกิจ จะดีมากๆถ้ามันถูกนำเสนอในทิศทางที่ถูกต้อง เป็นประโยชน์สูงสุด ทั้งกับผู้ผลิต และผู้นำไปใช้ครับ

กราบขอบพระคุณมากๆครับอมยิ้ม38
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่