ไม่มีประวัติแพ้ถั่ว แต่กินมะม่วงหิมพานต์แล้วรู้สึกคลื่นไส้

ตามหัวข้อเลยค่ะ คือกินถั่วอะไรได้ปกติ แต่กับมะม่วงหิมพานต์เป็นมาหลายรอบแล้วค่ะ ซื้อมากินทีไรเป็นทุกที ซื้อมาจากในเซเว่นห่อสีชมพูค่ะ แต่ละครั้งยังไม่ถึงครึ่งห่อด้วยซ้ำ ล่าสุดพึ่งกินไปวันนี้ กินไปได้ไม่ถึงครึ่งห่อ ก็รู้สึกคลื่นไส้เหมือนเดิม แต่เพิ่มเติมคือมีผื่นคันขึ้นเล็กน้อยที่ต้นขาทั้งสองข้าง อยากจะทราบก่อนไปหาหมอค่ะว่าทำไมถึงเป็นแบบนี้คะ
(กระทู้แรกค่ะ แท็กผิดห้องต้องขออภัยด้วยนะคะ🙏🏼)
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่