มีเเฟนเป็นITเค้างานยุ่งขนานเลยหรอค่ะ

สวัสดีค่ะ อยากจะถามคนที่ทำงานเป็นสายIT สายนอกสถานที่หรือสายในออฟฟิศ อยากจะถามว่าเวลาทำงานไม่มีเวลาตอบเเชทเเฟนเลยหรอค่ะเเฟนเราเป็นสายกึ่งกลางค่ะแบบว่าไอทีติดกล้องวงจร ตามข้างนอกสถานที่ หรือจังหวัดต่างๆ บางทีไม่มีงาน นอกสถานที่ก็ต้องทำงานที่อยู่ออฟฟิศ อยากจะทราบว่าเค้าไม่มีเวลา จะเข้าเฟสเข้าไอจิเลยหรอค่ะ บางทีเค้ากลับมาห้องมาถึงก็นอนเค้าบอกว่างานยุ่งมาก ( เหนื่อยจังเธอ )แทบจะไม่มีเวลาให้เราเลย เค้านั่นจะมีงานอีเว้นท์ในออฟฟิศหรืองานเลี้ยงหรืองานอะไรต่างๆ( สังคมออฟฟิศเพื่อนเยอะพาไปเที่ยวกินดื่มเเบบ1เดือนมี2-3ครั้ง เป็นแก๊งชายล้วน บวกกับงาน ไปต่างจังหวัดบางทีก็กลับดึกถึงเที่ยงคืนก็มี) เราน้อยใจมากเวลาเค้าไปข้างนอก เราเองทำงานในห้างเเทบจะไม่ได้หยุดเสาร์อาทิเลย เราอยากระบายมากๆ อยากถามเค้าว่า เราน้อยใจนะ เเต่กล้วเค้รำคาน เราไม่เคยพูด อยากร้องให้มากอ่ะควรทำไงดีเพี้ยนสะอื้นพาพันเศร้า

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่