วังบางขุนพรหม

กระทู้สนทนา
ฝึกรีวิว เป็นรีวิวแรก ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ โอกาสนี้นะครับ
วันนี้พาเข้าวังครับ  ''วังบางขุนพรหม'' เป็นวังที่ประทับของสมเด็จพระเจ้าบรมวงศ์เธอ เจ้าฟ้าบริพัตรสุขุมพันธุ์ กรมพระนครสวรรค์วรพินิต ต้นราชสกุลบริพัตร และ สมเด็จพระปิตุจฉาเจ้า สุขุมาลมารศรี พระอัครราชเทวี พระมารดา วังบางขุนพรหมอยู่ในเนื้อที่ 33 ไร่ริมแม่น้ำเจ้าพระยา 

พร้อมแล้วไปกันเลยครับ...จุ๊บๆ

แนะนำจองล่วงหน้าครับ
https://services.botlc.or.th/PhysicalDistancing/Register/BangKhunphromPalace?fbclid=IwAR376gPozwg9ChH_sap6roLxw73BUGKKtQz408VxMYXj0x7r_JrecD8JHcQ

จอดรถตึกธนาคารแห่งประเทศไทย ฟรี 4 ชั่วโมง(ชั่วโมงต่อไปช.ม.20บาท)ครับ
สามารถเข้าชมได้วันละ​ 3 รอบ​ :
11.00,​ 13.30 & 15.00 น

ตามพี่ๆไปเลยครับ....

เจ้าหน้าที่จะไปข้ามถนนไปฝั่ง วังขุนพรหม พร้อมตะลุยมากๆเลยครับ

มาถึงหน้าวังแล้วครับ เข้าไปดูด้านในกันดีกว่าครับ...

แค่ประตูทางเข้าก็สวยมากเลยครับ ถอดรองเท้าตามเจ้าหน้าที่ไปเลยครับ.. อาจจะไม่ได้ลงรายละเอียดต่างๆ นะครับ พาไปชมภายในเลยครับ ท่านใดสนใจ
ต้องไปดูให้เห็นด้วยตัวเองนะครับ แนะนำพาเด็กๆไปศึกษา หาความรู้ประวัติศาสตร์ไทยได้ครับ

มีเจ้าหน้าที่บรรยาย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่