สอบถามผู้รู้หน่อยครับ civic fd เวลาขึ้นลูกระนาดแล้ว มีเสียงดังตึ่งอย่างแรงเลยครับ เสียงเหมือนเครื่องตก แทนเครื่องก็ปกติ

กระทู้คำถาม
ต้องขึ้นลูกระนาดโครตเบาเลยถึงจะไม่เกิดเสียงเหมือนเครื่องตกลงมาครับ เป็นทั้งหน้าแหละหลังครับ
เวลาขึ้นลูกระนาดไม่ทันระวัง เหมือนเครื่องจะหลุดลงมาเลยครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ เป็นเพราะช่วงล่างตัวไหนหรือป่าวครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่