ติด wifi หรือใช้เน็ตมือถือดีคะ

รู้สึกเบื่อหน่ายกับเน็ต สัญญาณค่ายๆนึงมากบางพื้นที่เป็นเหมือนกันไหมคะเมื่อก่อนใช้ค่ายนี้มาตลอดพอโตขึ้นมีความจำเป็นใช้อินเทอร์เน็ตมากขึ้นทำให้ส่งผลกระทบโดยตรง จึงเปลี่ยนไปใช้ค่ายเขียวได้ 4-5 ปี (แต่ยังใช้ค่ายแดงควบคู่ไปด้วยเพราะใช้มานาน) เมื่อไม่นานมานี้มีค่าบริการอินเตอร์เน็ตเเพงขึ้นปกติใช้เดือนละ 200 แต่ปัจจุบันมีการจำกัดการใช้งาน จึงลองย้ายมาใช้อินเตอร์เน็ตค่ายแดงคืน ค่าสมัครเกือบ 300  ตามรูปด้านล่างเลยค่ะ
ระหว่างที่ใช้มีปัญหาทุกวันทุกชั่วโมง เน็ตหลุดบ้าง ลดเป็น 3Gบ้าง ซึ่งมันน่าเบื่อน่าหงุดหงิดมาก ถามว่าทำไมไม่ติด Wifi เรารู้สึกใช้เน็ตมือถือสะดวกกว่า+ต้องออกไปข้างนอกบ่อยเลยไม่อยากเสีย 2 ทาง 
อันนี้คือลดเป็น 3G เลยอยากถามเพื่อนว่าถ้าจะมาตืด wifi แทนมันดีไหมคะ แนะนำค่ายหรืออินเตอร์เน็ตทีค่ะ จะโยนซิมทิ้งแล้ว 😬

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่