มีขีดสีแดงใต้ตัวอักษรเอาออกยังไง(มีรูป)

คือเวลาเราพิมพ์อะไรต่างๆมันจะชอบมีขีดสีแดงขึ้นทั้งคำที่พิมพ์ถูกและพิมพ์ไม่ถูก เราหาวิธีแก้ก็ไม่เจอ มันมีปัญหาตรงที่เวลาทำงานรีบๆแล้วแก้คำต่างๆมันก็จะสะดุดเพื่อให้เลือกคำว่า เพิ่มลงพจนานุกรม กับ ลบ ซึ่งมันน่ารำคาญม้ากกกก ใครมีวิธีเอาออกมั้ยคะ
คำที่พิมพ์ไปเรายกตัวอย่างให้ดูเฉยๆนะคะว่ามันขึ้นแบบนี้

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่