กินข้าวอยู่คนเดียวอยู่ดีๆ โดนล้อม

เคยไหมค่ะเวลาเราไปกินข้าวคนเดียวมองหาโต๊ะที่นั้งเวลาไปทานอาหาร โต๊ะนั่นจะไม่เเบ่ง โต๊ะเดียว รึ โต๊ะคู่ มันจะเป็นโต๊ะยาวๆๆสุดทางเดิน เวลาเราจะนั้งก็จะนั้งริมโต๊ะ มันมีโต๊ะยาวรายโต๊ะนะคะ (ให้เห็นภาพก่อน ) คุณเคยไหมค่ะเวลาเราทานข้าวอยู่ดีๆจะมีคนมากินข้าวด้วยกัน 5-6คนที่เดียวกับโต๊ะเรา มาล้อม ซ้ายขวาและข้างหน้าอีกฝั่ง ทั้งๆทีเรากินข้าวอยู่ เหมือนเค้าเเอบไล่เราเเบบให้กินเร้วๆหน่อยสิเพื่อนกูจะมา อะไร ประมาณนี้ค่ะ เราเองก็อึดอันนะ เเละไม่เกรงใจเราด้วยนะว่าจะกินเส็ดรึไม่เส็ด ถ้าทุกคนถ้าเจอเเบบนีจะทำยังไงค่ะ รึปล่อยไปเเบบนั่น หรือลุกออกค่ะ หรือ มองหน้า ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่