มีบรรจุกันง่ายๆแบบนี้อยู่จริงเหรอ

ขออนุญาตสอบถามนะคะ เพื่อนเรามาถามว่าแฟนเขาจะย้ายงานที่ทำอยู่ซึ่งเป็นพนักงานห้างรายได้เดือนๆก็10000++ ย้ายไปทำขุดเจาะบ่อบาดาลของอบจ.ค่ะ 
ซึ่งหัวหน้าชุดดูแลชุดเจาะบ่อบอกว่า เจาะบ่อแค่3เดือน ก็ได้บรรจุเป็นข้าราชการแบบนี้มีจริงเหรอคะ แล้วเวินเดือนสตาร์ทแค่7000ค่ะ ขออนุญาตสอบถามค่ะ ผิดถูกยังไงขออนุญาตถามแทนเพื่อนนะคะ
แสดงความคิดเห็น