ช่วยเลือกหน่อยค่ะระหว่าง Honda HRV eHev RS กับ Honda Civic eHev RS แนะนำตัวไหนดี?

เรามีแพลนจะซื้อรถคันแรกค่ะ แต่ที่จริงใช้รถที่บ้านขับมาเป็น 10 ปีแล้ว ที่บ้านใช้ TOYOTA Altis รุ่นตั้งแต่ปี 2007 ซึ่งนานมากๆแล้ว และรถเก่ามากๆซ่อมบ่อย อยากซื้อใหม่ เพื่อนๆแนะนำคันไหนดีกว่าคะ ใจเราชอบรถสูง มี cick sensor และมีซันรูฟ แต่ในขณะเดียวกันต้องขับนิ่ง นิ่ม นั่งสบาย (เพราะเดินทางไกลตลอดทุกอาทิตย์) เสียงไม่ดัง มีระบบอะไรดี และขนของเยอะค่ะ ใครแนะนำตัวไหนดีคะ

- เราไปลอง HRV แล้ว รู้สึกมันแคบกว่า Altis ที่ขับอยู่ซะอีก และเสียงลมค่อนข้างดัง แต่ชอบความสวยภายนอกมากกก และมี cick sensor มีซันรูปแบบเลื่อนมือเองและเป็นตาข่ายไม่ใช่หนัง และที่แย่คือหลังคาด้านหลังเค้าต้องดึงออกและไปหาที่เก็บเอง มันไม่ค่อยสะดวกเลยค่ะ หัวเกือบชนเพดานด้วย และไม่รู้ไปนานๆจะร้อนหัวมั้ย TT
- Honda Civic ยังไม่ได้ลองเทสค่ะ แต่ไม่ชอบหน้าตาเค้าเท่าไหร่(ไม่ถึงกับเกลียด) ด้านในอะไรไปดูรีวิวมา ถือว่าโอเคถูกใจ ติดอยู่นิดนึงตรงไม่มีซันรูฟและไม่มี cick sensor ค่ะ แถมรถก็ดูเตี้ยกว่าเดิมอีก ใช้งานจริงลุยน้ำท่วมไม่รู้จะยังไง

• เน้นเดินทางไกลและบ่อย
• เน้นบรรจุของเยอะ
• ชอบความนุ่มสบาย
• ชอบดีไซน์ทันสมัยมีฟังก์ชั่นเยอะๆ
• ลำโพงในรถถ้าดีหน่อยจะดีมาก (แต่ไม่เน้น)
• งบประมาณไม่เกิน 2 ล้านบาท

1. เพื่อนๆโหวตอันไหนคะ ถ้ามีแค่ 2 ทางเลือกนี้
2. หรือเพื่อนๆแนะนำคันไหนรุ่นไหนค่ายไหนเพิ่มเติมได้นะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่