เราควรทำยังไงดีคะ ร้านที่เราไปส่งผลไม้ไม่ยอมให้เงิน

คือว่าบ้านเราเป็นชาวสวน เป็นสวนเล็กที่พอมีผลออกมาขายได้นิดหน่อยค่ะ ประมาน 40-50 กิโล แล้วเราก็ไปฝากขายไว้กับร้านขายผลไม้  แล้วเขาบอกว่าต้องเอาผลไม้ไว้นี่ก่อนขายได้ตังค์ถึงจะจ่ายเราได้ เราก็เอาไว้พอนานวันเข้า ผลไม้ขายหมด เราไปขอเงินค่าผลไม้ของเรา เขาบอกว่าไม่มี ต้องรอก่อน จนบ้านเรามาขอค่าผลไม้แก 3-4 รอบแล้วแกก็ยังไม่ให้เลยค่ะ จนตอนนี้ ผ่านมา เดือนนึงแล้ว เราควรทำยังไงดีคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่