แนะนำวิธีตั้งค่า โปรแกรมopara หน่อยค่ะ รบกวนผู้รู้ ช่วยแนะนำที่ค่ะ

คือก่อนหน้านี้ เซฟไฟส์ pdf.  เสร็จแล้ว ไฟส์ pdf. ที่เซฟ จะเปิดขึ้นเองอัตโนมัติ  
ที่นี้ไปกดโดนอะไร ไม่ร็ ไฟส์ หลังจากเซฟ ไม่เปิดขึ้นเองแบบปกติ ต้องไปคลิกเปิดไฟส์ ถึงจะเปิดขึ้นให้
เลยทำให้การทำงานล่าช้า ใครมีวิธีตั้งค่าให้กลับมาเปิดเองปกติ โดนไม่ต้องกดเปิด แนะนำหน่อย ค่ะ 
ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่