ทำไมขยะมันถึงกลายมาเป็นขยะ ทั้งๆที่ ก่อนที่มันจะกำเนิดขึ้นมา มันคือส่วนหนึ่งของโลกเรามากอ่นแล้ว

ทำไมอย่างพวกถุงพลาสติก พวกกระดาษ โฟม มันถึงกลายเป็นสิ่งสกปรกไปได้ และกลายเป็นปัญหาไปได้
ทั้งๆที่พวกมันเองก็เคยเป็นส่วนหนึ่งของโลกใบนี้อยู่แล้ว พวกวัตถุดิบทั้งหลายมันก็คือมีอยู่ในโลก ที่ทำไมมันถึง
กลายเป็นส่วนเกินของโลกไปได้ครับ ทั้งๆที่ ก่อนที่มันจะกำเนิดขึ้นมา มันก็คือเศษธุลีของโลกเราด้วยซ้ำ
ผมไม่เข้าใจครับ ใครช่วยอธิบายได้ไหมครับ เพราะเราก็ไม่ได้เอาของพวกนี้มาจากนอกโลกซะหน่อย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่