ทำไมข่าวที่ว่าจะจัดงานคอนเสิร์ต GrammyRS ไม่มี วง หินเหล็กไฟ มาร่วมด้วยครับ

ผมดูคลิป YouTube  ที่เป็นงานเปิดตัว นักร้อง ศิลปิน ของฝั่ง ทั้ง Grammy กับ RS ที่จะมาทำการแสดงแบบประชันกัน ส่วนมาก มักจะเป็นแนวไปทางสายแดนซ์ และ มี pop  เสียมากกว่า ส่วนสาย Rock ก็มีอยู่แต่น้อย  
ผมเกิดคำถามขึ้นมาเลยว่า   พี่ๆวง หินเหล็กไฟ ซึ่งเคยอยู่กับ RS (ปัจจุบันผมไม่รู้ว่ายังอยู่ค่ายนี้หรือเปล่า)  ทำไมไม่ได้มาร่วมในงานคอนเสิร์ต   GrammyRS
หรือว่า ทาง Grammy ไมมีวงที่จะมาประชันกับ หินเหล็กไฟ หรือเปล่า   ในแนวเพลงแบบ Heavy Metal  ยุค 90

เพราะว่า พี่ๆวงหินเหล็กไฟ ในยุค 90 ก็มีชื่อเสียงอยู่นะครับ   ดังด้วย   ศักยภาพทางด้านดนตรีก็สุดยอดเลย.  โดยเฉพาะเพลง สู้

หรือว่าอาจจะไม่เข้ากับ Theme ของงานที่เขาจะจะจัดครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่