บ้านร้อนมากครับ การติดพัดลมดูดอากาศจะช่วยไได้ไหมครับ?

สวัสดีครับ บ้านผมเป็นบ้านปูน 2 ชั้น ช่วงหน้าร้อนนี่คือเหมือนเป็นเตาอบเลยครับ อากาศร้อนมันเหมือนไม่มีทางออก เวลากลับจากที่ทำงานมาบางวันเป็นไอร้อนๆเลย ตอนนี้ดูๆตัวพัดลมดูดอากาศที่เป็นแบบเจาะผนังปูนหรือจะเป็นตัวพัดลมดูดบนฝ้าอยู่ครับ ว่าจะเอามาติดตามมุมต่างๆของบ้าน อาจจะห้องละตัว ห้องรับแขกก็อาจจะ 2 - 3 ตัว เคยเห็นของ SCG แต่คิดว่าขนาดบ้านผมน่าจะแพงเอาเรื่อง เลยไปหาใน google เจอของ Home pro กับ thai watsadu ที่เขารับติดตั้งด้วย เลยอยากมาถามความเห็นคนที่เคยใช้หน่อยครับ ว่าวิธีนี้ช่วยได้ไหมครับ? 

วิธีติดแอร์ช่วยอาจจะไว้ท้ายสุดเลยนะครับ ปกติเปิดแค่ตอนนอน ถ้าเปิดตอนกลางวันด้วยค่าไฟน่าจะมีทะลุ 5 พัน 555555
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่