ลูกอายุ2เดือน เป็นโรคหัวใจห้องล่างซ้ายเล็กกว่าปกติ

ตามหัวข้อข้างบนเลยค่ะ ลูกพึ่งได้2เดือนค่ะ เริ่มแรกลูกเป็นไข้ อุณหภูมิ37.8-38°กินยาไข้ก็ไม่ลด เลยพาไป รพ พอถึง รพ ลูกมีอาการปากเขียว มือเท้าม่วง ก็เลยให้ออกซิเจน แล้วเอ็กซเรย์หัวใจเพราะคาดว่าเป็นโรคหัวใจ ผลออกมาคือมีหัวใจโต ทางรพ เลยส่งตัวต่อให้ รพ จังหวัด พอไปถึงค่าออกซิเจนอยู่ที่42-50ซึ่งหมอบอกว่าต่ำมาก เลยให้เข้าห้องicu ใช้เครื่องช่วยหายใจ วันต่อมาทาง รพ แอคโค่ดูบอกว่าหัวใจล่างซ้ายเล็กกว่าปกติต้องทำบายพาส จะต้องส่งต่อให้ รพ ใหญ่ซึ่งมีแค่4 รพ เท่านั่นถึงทำได้ ตอนนี้ รพ.เด็ก ตอบกลับมาแล้วว่าเต็มเหลืออีก3รพ ค่ะ กลัวมาก กลัวว่าทั้ง3 รพ จะไม่รับ เพราะ รพ ที่รักษาอยู่ตอนนี้บอกว่าลูกแค่2เดือนซึ่งเป็นเคสที่ยากมากๆ ตอนนี้สงสารลูกมากค่ะ หมอให้ยานอนหลับเพื่อที่เด็กจะได้ไม่ขยับตัว เพราะถ้าขยับค่าออกซิเจนจะต่ำลงอีกค่ะ เลยอยากจะถามพี่ๆ หรือแพทย์ท่านไหนมีวิธีแนะนำมั้ยค่ะ ตอนนี้อยากมีและรอความหวังมากค่ะ ไม่อยากที่จะได้ยินคำว่าให้ทำใจค่ะ เพราะมันท้อมากเลย
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่