สมุดบันทึกบทกลอนและบทกวี

คำนำ
.
ผมขออนุญาตบันทึกบทกลอนและบทกวีที่เคยเขียนมาทั้งหมดในชีวิต หวังว่าสักวันหนึ่งอาจรวมเล่มได้ครับ
ขอบคุณแรงบันดาลใจจากหนังสือ Van Gogh - The Complete Paintings โดย Taschen ผู้เขียนหนังสือที่มีไฟทำหนังสือดี ๆ ให้อ่าน
และที่ผ่านมาผมได้ศึกษาบทเพลงของ Tchaikovsky, Mozart และ Chopin ครบทุกเพลง ทำให้เรารู้จักมนุษย์คนหนึ่งอยางลึกซึ้งผ่านผลงานของเเขา
หวังว่าสมุดบันทึกนี้จะทำให้เรารู้จักกันมากขึ้นครับ
.
ด้วยรัก
เจ้าชายนกฮูก
.
สารบัญ (ขอจัดหมวดหมู่ดังนี้)
1. กลอนนิราศ (แบบยาว)
2. กลอนนิราศ (แบบสั้น)
3. กลอนกะทัดรัด
4. กลอนแนวทดลอง
5. นิทานกลอน
6. บทกวี
7. เนื้อเพลง
8. กลอนประกวด
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่