มีใครประกาศหรือยังครับว่า ประเทศไทยกำลังประสบภัย ภูมิอากาศร้อนผิดธรรมชาติ

ผมอยู่ขอนแก่น ข้าวที่หุงไว้เมื่อเช้า ตักกินไปบางส่วน พอถึงบ่าย 3 ผมมาดูหม้อข้าว เม็ดข้าวที่ติดข้างหม้อ ตกสะเก็ดกลายเป็นเม็ดข้าวแข็ง ๆ

สิ่งนี้บอกได้ว่า ความชื้นในอากาศ ต่ำมาก

ประเทศไทยเรามีภูมิอากาศร้อนชื้น
สภาวะความชื้นต่ำ มักเกิดในเดือน ธค มก กพ

แต่กลางเมษาแบบนี้ ความชื้นต่ำ มันผิดปรกติครับ
นาฬิกาตั้งโต๊ะ ก็บอกว่า ความชื้น 31%

ผมอยากเห็นคนที่มีความรู้ด้านสภาพอากาศ มาบอกว่า มันเกิดอะไรขึ้นกับเมืองไทยตอนนี้ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่