ช่วยสรุป Made In Abyss Ss2 ให้หน่อยครับ

ต้องบอกก่อนว่า ผมพึ่งรู้ว่าต้องดู Movieก่อน ทีหลัง เข้าใจว่าจะพลาดเรื่องพลุสก้า
   อาจจะด้วยการอ่านซับไม่ดีของผม ผมรู้สึกตามไม่ทันเนื้อเรื่องเลย คือดูสนุกนะเเต่ตามเนื้อเรื่องไม่ทัน
   พวกเรื่องฟัปต้าทำไมถึงอยากทำลายหมู่บ้านตั้งเเต่เกิด อิรูมิวอุอิต้องการอะไร เกี่ยวข้องกับการที่ทำให้ฟัปต้าอยากทำลายหมู่บ้านรึป่าว 
   เเละก็วาซซุเเคนต้องการอะไร

สรุปคือช่วยสรุปเนื้อเรื่อง Ss2 ให้ทีครับอยากเข้าใจมากๆหลงรักvipeของเรื่องนี้อยากติดตามต่ออย่างเข้าใจครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่